← Trung tâm Đặt vé Du thuyền Tam Hiệp sông Dương Tử Trung Quốc
☎ +86-23-63629700 ✉ Email
Yangtze No. 7 (render)
Dòng Changhang · DU THUYỀN SÔNG DƯƠNG TỬ

Yangtze No. 7

Tàu du thuyền sông thông minh chạy methanol đầu tiên của Trung Quốc, bàn giao cuối 2026 và đi vào hoạt động năm 2027
Năm saoDòng Changhang230 CabinTrùng Khánh—Thượng Hải (dự kiến)
2027Chuyến đầu
17000TTrọng tải
230Tổng cabin
638Sức chứa
7Tầng khách
✦

Tổng quan

Tổng quan
Yangtze No. 7 là một tàu mới thuộc dòng Changhang với trọng tải toàn phần 17,000 tấn và sức chứa tối đa 638 khách, thuộc sở hữu của Công ty Trùng Khánh Tập đoàn Quốc gia Shipping Trung Quốc, được thiết kế bởi Viện Thiết kế Vũ Hán Changjiang Shi và đóng tại cơ sở Haimen của Tập đoàn Công nghiệp Đóng tàu China Merchants Shi. Đây là tàu du lịch sông nội địa đầu tiên ở Trung Quốc chạy bằng nhiên liệu methanol đơn: so với động cơ diesel thông thường, tàu giảm phát thải sulphide 99%, oxit nitơ 60% và các hạt bụi 95%, đồng thời giảm 20% lượng carbon. Tàu tích hợp hệ thống quản lý năng lượng thông minh, hệ thống cabin và vận hành du thuyền thông minh, và được lên kế hoạch cho tuyến du lịch toàn diện Trùng Khánh–Thượng Hải, kết nối các di sản thế giới và các di sản văn hóa phi vật thể dọc theo Yangtze, với hành trình tiên phong “Tam Hiệp dưới ánh ban ngày”.
★

Về đội tàu

Đội tàu
Changhang Cruises · Trùng Khánh Công ty TNHH Changjiang Shipping
Thành viên của Tập đoàn Vận tải Trường Giang trực thuộc China Merchants Group. Năm 1979, tàu "Kunlun" xuất phát từ Nam Kinh mở ra kỷ nguyên du lịch sông Trường Giang; lâu nay được giao nhiệm vụ đón tiếp khách quốc gia, đội tàu được giới nghề gọi là "đội tàu khách quốc gia". Hiện đội vận hành ba tàu hạng sang — Yangtze No. 1, No. 2 và No. 3 — với Yangtze No. 7 là soái hạm thế hệ mới.
01

Thông số kỹ thuật

Thông số tàu
Tại sao chọn Yangtze No. 7
Nhiên liệu methanol đơn đầu tiên TQBàn giao cuối 2026 · hoạt động 2027Tam Hiệp ban ngàyCảnh thông minh toàn tàu
Trọng tải17.000 tấnTrọng tải đăng ký17.000 tấn
Chiều dài / Sườn149,99 m / 23,2 mTầng khách7 tầng
Tổng cabin230 cbuồngSức chứa tối đa638 khách
Động cơNhiên liệu methanol đơn (đầu tiên TQ)Tốc độ25 km/h
Bàn giaoCuối tháng 12/2026Chuyến đầu2027
DòngDòng ChanghangHạng saoNăm sao
Tuyến chínhTrùng Khánh—Thượng Hải (dự kiến)Khí thảiSunfat −99% · hạt −95%
Cabin cơ bảnBên trong Cabin, Deluxe Balcony Twin, Deluxe Balcony King, Cabin Gia đình, Phòng Executive và Phòng Deluxe (6 loại)
✈

Lịch trình

Lịch trình
Lịch trình và chi tiết từng ngày của Yangtze No. 7 chưa được công bố. Theo kế hoạch sản phẩm của nhà vận hành, tàu chủ yếu khai thác tuyến nghỉ dưỡng toàn tuyến Trùng Khánh–Thượng Hải và giới thiệu lộ trình "Tam Hiệp ban ngày": cả ba hẻm núi đều đi qua ban ngày để khách thưởng thức Qutang, Wu và Xiling từ boong tàu, với hầu hết tour cập bến có hai lựa chọn. Lịch trình, giá vé và hải trình tùy theo công bố chính thức của nhà vận hành; gọi +86-23-63629700 hoặc dùng chat trực tuyến để đăng ký nhận tin chuyến đầu.
Thông tin lịch trình tổng hợp từ bản tin sản phẩm và báo chí của nhà vận hành; vận hành thực tế tùy thuộc nhà vận hành.
02

Tầng · Tiện nghi

Tầng & Tiện nghi
Không gian trên tàu bao gồm ẩm thực, ngắm cảnh, giải trí, kinh doanh và chăm sóc sức khỏe, với tầng trời, quầy bar ngoài trời, công viên nước và rạp chiếu phim. Khu công cộng tự chuyển chế độ đèn theo thời gian trong ngày, cabin hỗ trợ cảnh đèn, rèm và giải trí một chạm.
Sảnh chính Yangtze No. 7 (render)
Sảnh chính
Nhà hàng Yangtze No. 7 (render)
Nhà hàng
Quầy bar ngắm cảnh Yangtze No. 7 (render)
Quầy bar ngắm cảnh
Tầng trờiQuầy bar ngoài trờiCông viên nướcRạp chiếu phimCảnh thông minh toàn tàuNhiên liệu methanol đơn
Sơ đồ tầng tùy theo công bố chính thức của nhà vận hành; ảnh tiện nghi là hình render và ảnh do nhà vận hành phát hành.
03

Ảnh trên tàu

Trên tàu
Render ngoại thất Yangtze No. 7
Render ngoại thất
Sảnh chính Yangtze No. 7 (render)
Sảnh chính (render)
Nhà hàng Yangtze No. 7 (render)
Nhà hàng (render)
Quầy bar ngắm cảnh Yangtze No. 7 (render)
Quầy bar ngắm cảnh (render)
Cabin Yangtze No. 7 (render)
Cabin (kết xuất)
Ảnh trên tàu: ngoại thất · sảnh · nhà hàng · quầy bar quan sát · cabin (phát hành bởi nhà điều hành)
04

Nhà nghỉ

Phòng nghỉ
Thông tin khoang
Yangtze No. 7 có 230 cabin với sáu loại: Cabin Bên Trong, Deluxe Balcony Twin, Deluxe Balcony King, Cabin Gia Đình, Executive Suite và Deluxe Suite. Theo nhà điều hành, các cabin sử dụng hệ thống cabin thông minh với điều khiển ánh sáng, rèm cửa và phương tiện bằng một chạm; Deluxe Suites bổ sung bảng điều khiển thông minh và toilet thông minh, với các chế độ chào mừng, xem phim và ngủ, và khu vực tắm ướt và khô riêng biệt. Kích thước cabin, tầng và loại giường đang chờ nhà điều hành công bố chính thức.
Ảnh về cabin
Cabin (kết xuất)Từ nhà vận hành
Tổng cộng 230 cabin6 cloại cabin
Cabin Yangtze No. 7 (render)
Yangtze No. 7 cabin (kết xuất)
Tên cabin được biên soạn từ thông cáo của nhà khai thác và các báo cáo công khai; kích thước, boong, giường và số lượng người ở tùy thuộc vào ấn phẩm hiện tại của nhà khai thác.
05

Ẩm thực

Ẩm thực
Yangtze No. 7 tập trung vào "hương vị sông nước chọn lọc và ẩm thực đặc sản địa phương", với nhiều không gian ẩm thực gồm nhà hàng chính và các quầy đặc biệt, phối hợp bởi dịch vụ quản gia xuyên suốt hành trình. Cùng với quầy bar ngắm cảnh và tầng trời tạo nên sự kết hợp ngắm cảnh ban ngày và thưởng thức đồ uống buổi tối. Bố cục nhà hàng, chỗ ngồi và giờ phục vụ tùy theo công bố chính thức của nhà vận hành.
06

Điểm nổi bật

Điểm nổi bật
01

Động cơ methanol độc đáo trên Trường GiangTàu du thuyền sông nội địa chạy methanol đơn đầu tiên Trung Quốc, nằm trong sổ đăng ký trình diễn "Loại tàu năng lượng mới trong nước 2026" của Cục Đăng kiểm Trung Quốc, phát thải oxit lưu huỳnh gần bằng không và giảm 20% carbon.

02

Tam Hiệp ban ngàyCả ba hẻm núi đều đi qua ban ngày, chấm dứt tình trạng "ngủ qua hẻm núi" — thưởng thức cảnh đẹp từ boong tàu.

03

Cảnh thông minh toàn tàuĐiều khiển đèn, rèm và giải trí một chạm trong cabin; Suite Deluxe có thêm bảng điều khiển thông minh và bồn cầu thông minh, chế độ đèn tự chuyển trong khu công cộng.

04

Không gian công cộng đa dạngKhu ẩm thực, ngắm cảnh, giải trí, kinh doanh và sức khỏe, cùng tầng trời, quầy bar ngoài trời, công viên nước và rạp chiếu phim.

05

Lựa chọn cập bến linh hoạtHầu hết tour cập bến có hai lựa chọn thay vì tham quan hối hả.

06

Văn hóa và ẩm thực địa phươngBiểu diễn di sản phi vật thể, salon văn hóa, xưởng thực hành và chương trình lưu diễn, cùng hương vị sông nước chọn lọc.

Điểm nổi bật tổng hợp từ bản tin sản phẩm và báo chí của nhà vận hành; tiện nghi và đặc quyền tùy theo vận hành thực tế.
07

Lưu ý

Lưu ý
  • Yangtze No. 7 dự kiến bàn giao cuối 2026 và chuyến đầu năm 2027; lịch trình và giá vé chưa công bố.
  • Nhiên liệu methanol đơn với kiểm soát rung động và tiếng ồn hướng tới cấp "Tàu Xanh" cao của Cục Đăng kiểm Trung Quốc — hành trình êm và yên hơn.
  • Lộ trình "Tam Hiệp ban ngày" có ánh sáng tuyệt đẹp; hãy dành thời gian trên tầng trời để ngắm và chụp ảnh.
  • Mang theo giấy tờ tùy thân hợp lệ và tập trung tại bến quy định theo ngày khởi hành.
  • Tàu thực tế, tình trạng tiện nghi và thứ tự tham quan tùy theo xác nhận cuối cùng của nhà vận hành.

Cùng dòng & Tàu mới

Cũng thuộc dòng Changhang và trong số tàu mới 2026—2027:

Yangtze No. 1Yangtze No. 2Yangtze No. 3Vista AuroraVista HarmonyHuaxia Goddess No. 6

← Quay lại danh sách 44 tàu

Đặt Vé Du Thuyền Trung Quốc Yangtze Tam Hiệp
Tel: +86-23-63629700 | Email: info@sanxia-china.com
About us: Về trang này | Quay lại tất cả du thuyền
Lịch trình, giá vé và tiện nghi tùy thuộc vận hành thực tế và xác nhận bằng văn bản khi đặt vé.